Birthday mama Naseeb Abdul A.K.A Diamond Platnumz ni week ijayo na by the look of it theme ni ya birthday hio itakuwa ni The Great Gatsby.Tukianza na The Great Gatsby ni nini, hii ni novel iliyoandikwa na muandishi kutoka America aitwae F. Scott Fitzgerald , Novel hii inahusiana na Billionaire aitwaye  Jay Gatsby ambae alikuwa na passion na obsession na binti aitwae Daisy Buchanan. Novel iliandikwa mwaka 1922 na kuwa published mwaka 1925.

Baada ya kujua kidogo kuhusu historia ya novel hii tujue kiundani kuhusu theme ya mitindo hii, kama ambavyo tumeona novel imeandikwa miaka ya 20,inamaanisha tunaongelea kuhusu kipindi hiko watu walikuwa wakivaa nini.

Hii ni miaka ya katikati kati ya World war I & II, kwa inavyosemekana miaka hii watu walikuwa waki party like never before na wanawake walikuwa huru ku-explore mitindo, ni miaka ambayo wanawake walianza kuvaa nguo za kiume, kuvuta sigara, kukata nywele fupi na kwenda kwenye sherehe bila kusindikizwa.

With that being said tuone walikuwa wakivaa nini?

Wanawake walikuwa wakivaa Flappers, hizi ni gauni fupi na ziko loose kidogo (hazibani), hazina mikono na mara nyingi walikuwa wakizivaa na gloves. Gauni hizi hupambwa na lace, sequins, cutaways, patterns au tassels , mfano mzuri ni kwenye picha hapo chini

The Evening Dress

Miaka ya 20’s fashion ilikuwa lose ( nguo ambazo hazibani sana), Kwa evening dress wanawake walikuwa wakivaa magauni marefu ambayo hayana mikono na ball gowns, mara nyingi zilikuwa za velvets na silks zikiwa na dropped waistlines, sequins, appliqué na pleats.  Rangi zilikuwa sio za ku-shout

Wanawake pia walikuwa wakivaa nguo za kiume, hasa suit mfano mzuri wa evening dress na wanawake kuvaa nguo za kiume ni hio picha hapo chini ya Kylie Jenner na dada yake Kourtney Kardashian.

Kwa viatu wanawake walikuwa wakivaa block heels, wanaume ni Brogues shoes, lakini pia kichwani walikuwa wana accessories zao ambazo walikuwa wakivaa kama turban au head wraps,pearl clutch, statement necklaces, rhinestone earrings na gloves. kwa wanawake huku wanaume wakivaa mzee ojwang hats.

Makeup – walikuwa wanapenda bold lipstick hasa nyekundu, unaweza kupaka rangi yoyote uiependayo na inayoenda na vazi lako, hair styles za miaka hio ni short hair au deep finger wave hair style.

kwa wale wapenda ki- Africa zaidi unaweza kuwa inspired na hizi picha hapa chini

Photo credit – jamilakyari.com designer – keemharun

Ni matumaini yetu tumekusaidia kuelewa theme kwa namna moja au nyingine lakini kama bado unaweza kuangalia movie inayoitwa The Great Gatsby itakusaidia zaidi.