Kutumbua chunusi na vipele ni tabia ya  wengi ambayo  husababisha makovu, wekundu na kusambaza bacteria (hupelekea matatizo zaidi ya ngozi) kwenye maeneo ya ngozi ambayo hayana matatizo. 

Japokuwa ni ngumu kutotumbua mchunusi unaokutazama, Fanya yafuatayo kila unapofikiria kutumbua chunusi

  • Kutumbua chunusi kunaacha makovu.Kama ulikuwa hujui ndio ujue kuanzia leo, kwamba chunusi inayotumbuliwa inaacha kovu na madoa meusi ambayo huchukua muda kuondoka kulikoni ile isiyotumbuliwa, kovu au doa lake huchukua muda mfupi sana kuondoka.
  • .Ukitumbua chunusi unachelewesha uponyaji “healing process” na kwa sababu hiyo ngozi yako huchelewa kupona na kubaki na makovu
  • Unasambaza bacteria na ndio maana ukitumbua chunusi moja leo kesho unapata nyengine unatumbua tena na unabaki na makovu na chunusi zisizoisha! Usitumbue chunusi

Njia ya kuacha kutumbua chunusi

  • Usipende kushika kushika uso wako.Ukiwa unajishika shika utapata hamasa ya kujitumbua chunusi.
  • Acha kujiangalia kwenye kioo na kuona wewe pekee ndie uliebarikiwa chunusi nyingi zaidi! Ukweli ni kwamba wala hakuna anaekuangalia kama unavyojiangalia wewe. Wewe utaona una machunusi mengi na wala hakuna anaeshughulika nazo. Jifunze ku relax.
  • Kama ni lazima na hutaki kuona hizo chunusi zilizojitokeza tumia SOS spot gel hii inaondoa chunusi unayotaka kuitumbua na wala haiachi makovu. Unarudia kupaka kila baada ya masaa 8.

©️binturembo

Comments

comments